Gabatarwa:
Ƙa'idar aiki na Dindindin Magnet birkiAna ɗora na'urar rotor na birkin maganadisu na dindindin akan shaft ɗin motar servo ta hannun rigar rotor.Farantin aluminium na rotor yana ɗaukar ɗamarar, kuma an haɗa ƙulla tare da farantin aluminum ta hanyar matakai kamar riveting, tare da maɓuɓɓugan ruwa a tsakanin su.A ciki stator gidaje, akwai wani high-zazzabi-resistant rare-kasa dindindin maganadisu, wani insulating tsarin, da jan karfe wayoyi rauni a kusa da framework.When DC ikon da aka shafi stator winding, wani Magnetic filin ne generated, da polarity. na wannan filin yana adawa da na filin maganadisu na dindindin.Sakamakon haka, hanyoyin maganadisu sun soke, suna haifar da sakin rotor armature, yana ba shi damar juyawa cikin yardar kaina.Lokacin da aka katse wuta daga ma'aunin stator, kawai maganadisu na dindindin a cikin stator yana samar da hanyar maganadisu guda ɗaya.An ja hankalin armature akan na'ura mai juyi, kuma haɗin gwiwar da ke tsakanin rotor da stator yana haifar da karfin juyi.
Ƙa'idar aiki naBirki na Electromagnetic da ake Aiwatar da lokacin bazara
Birkin aminci na lantarki da aka yi a lokacin bazarabirki ne mai guda ɗaya mai fiskoki biyu.Shaft ɗin yana wucewa ta maɓalli kuma ya haɗa zuwa taron rotor.Lokacin da aka yanke wutar lantarki daga stator, ƙarfin da bazarar ke samarwa yana aiki a kan armature, yana damke abubuwan jujjuyawar jujjuyawar da ke tsakanin igiya da saman hawa, yana haifar da juzu'in birki.Lokacin da ya wajaba don saki birki, stator yana da kuzari, yana haifar da filin maganadisu wanda ke jan hankalin ɗamarar zuwa stator.Yayin da ƙwanƙwasa ke motsawa, yana matsawa bazara, yana sakin haɗin diski mai jujjuyawa, ta haka yana sakin birki.
Lokacin aikawa: Janairu-26-2024